Mumbai Weather: मुंबई-ठाण्यासाठी येलो अलर्ट जारी, लोकल ट्रेनचं स्टेट्स पाहूनच घराबाहेर पडा!

मुंबई तक

Mumbai Weather Today: 5 जून 2025 रोजी मुंबई आणि MMRDA परिसरात हलका ते मध्यम पाऊस, उष्ण आणि दमट हवामान अपेक्षित आहे. तसंच हवामान खात्याकडून येलो अलर्ट देखील जारी करण्यात आला आहे.

ADVERTISEMENT

मुंबई-ठाण्यासाठी येलो अलर्ट जारी (फोटो सौजन्य: Grok)
मुंबई-ठाण्यासाठी येलो अलर्ट जारी (फोटो सौजन्य: Grok)
social share
google news

बातम्या हायलाइट

point

मुंबई आणि MMRDA परिसरासाठी ‘यलो अलर्ट’

point

हलक्या पावसामुळे काही भागात वाहतूक मंदावू शकते

point

वाऱ्याचा वेग 15-20 किमी/तास असेल

मुंबई: मुंबई आणि MMRDA परिसरात 5 जून 2025 रोजी हवामान कसे असेल, याबाबत भारतीय हवामान खात्याने (IMD) हवामानाचा अंदाज  जाहीर केला आहे. मुंबईत यंदा मान्सून लवकर दाखल झाला असून, जून महिन्याच्या सुरुवातीला पावसाचा जोर कायम आहे. 

हवामानाची स्थिती

  • पाऊस: मुंबई आणि MMRDA परिसरात अंशतः ढगाळ आकाशासह हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. भारतीय हवामान खात्याने (IMD) नोंदवलेल्या माहितीनुसार, जून महिन्यात सरासरी 14.5 ते 17 पावसाचे दिवस असतात, आणि उद्या हलक्या पावसाची शक्यता 85% आहे. एकूण पर्जन्यमान 20-30 मिमी पर्यंत अपेक्षित आहे, जे जूनसाठी सामान्य आहे, कारण या महिन्यात सरासरी 523-576 मिमी पाऊस पडतो.
  • तापमान: कमाल तापमान 32-33°C आणि किमान तापमान 26°C च्या आसपास राहील. आर्द्रता 80% च्या आसपास राहील, ज्यामुळे हवामान उष्ण आणि दमट वाटेल.
  • वारे आणि समुद्र: वाऱ्याचा वेग 15-20 किमी/तास असेल, आणि समुद्रातील पाण्याचे तापमान 30°C च्या आसपास राहील. 
  • सूर्योदय आणि सूर्यास्त: सूर्योदय सकाळी 6:04 वाजता आणि सूर्यास्त सायंकाळी 7:20 वाजता होईल. जूनमध्ये मुंबईत सर्वाधिक 13 तास 18 मिनिटांचा दिवस असतो.

हे ही वाचा>> सरकारी नोकरीसाठी Vacancy, 22 लाख रुपये पगार मिळणार!

MMRDA परिसर (ठाणे, नवी मुंबई, मीरा-भाईंदर)

  1. नवी मुंबई: नवी मुंबईतही हलक्या पावसाची शक्यता आहे, तापमान 32-33°C (कमाल) आणि 26°C (किमान) राहील. आर्द्रता आणि पर्जन्यमान मुंबईच्या जवळपास असेल.
  2. ठाणे आणि मीरा-भाईंदर: या भागातही अंशतः ढगाळ आकाश आणि हलक्या पावसाची शक्यता आहे. तापमान आणि आर्द्रता मुंबईसारखीच असेल, परंतु काही ठिकाणी पावसाचा जोर थोडा जास्त असू शकतो, विशेषतः दुपारनंतर.

हे ही वाचा>> Viral Video : मावशीकडे सुट्टीला गेलेली तरुणीने 160 फूटावर असताना स्वत:च उघडला सेफ्टी बेल्ट अन्...

विशेष परिस्थिती

मान्सूनची सद्यस्थिती: यंदा मान्सून मुंबईत 25 मे रोजी दाखल झाला, जो सामान्य तारीख (11 जून) पेक्षा खूपच लवकर आहे. यामुळे मे महिन्यातच 295 मिमी पाऊस पडला, जो गेल्या 107 वर्षांतील सर्वाधिक आहे. सध्या मान्सून काहीसा मंदावला असला, तरी जूनच्या पहिल्या आठवड्यात पावसाचा जोर पुन्हा वाढण्याची शक्यता आहे.

यलो अलर्ट: IMD ने मुंबई आणि MMRDA परिसरासाठी ‘यलो अलर्ट’ जारी केला आहे, ज्यामुळे पावसामुळे वाहतूक आणि पाणी साचण्याची शक्यता लक्षात घ्यावी.

वाहतूक आणि दैनंदिन जीवन: हलक्या पावसामुळे काही भागात वाहतूक मंदावू शकते, विशेषतः दहिसर आणि ठाणे परिसरात. MMRDA ने मुंबई मेट्रो लाइन 9 च्या पहिल्या टप्प्याची चाचणी या आठवड्यात सुरू केली आहे, परंतु पावसामुळे काही ठिकाणी बांधकामांना विलंब होऊ शकतो.


 

हे वाचलं का?

    follow whatsapp