सांगली : भावनिक आधाराच्या बहाण्याने दोन वर्ष बलात्कार, नंतर धर्मांतराचा दबाव; महिलेसोबत काय घडलं?

मुंबई तक

सांगली जिल्ह्यातून एक धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे. एका महिलेवर दोन वर्षांपासून बलात्कार करण्यात आल्याची तक्रार दाखल झाली आहे. ही घटना नेमकी काय आहे, जाणून घ्या.

ADVERTISEMENT

Sangli News
Sangli News
Google CTA
▌

बातम्या हायलाइट

point

भावनिक आधाराच्या बहाण्याने दोन वर्ष बलात्कार

point

नंतर धर्मांतराचा दबाव

point

महिलेसोबत काय घडलं?

Sangli News, स्वाती चिखलीकर : सांगली जिल्ह्यातून एक अत्यंत धक्कादायक आणि संतापजनक प्रकार उघडकीस आला आहे. सोशल मीडियाच्या माध्यमातून ओळख करून घेत भावनिक आधार देण्याचा बहाणा करत एका महिलेवर अत्याचार करण्यात आला आहे. सांगलीतील कोकळे गावचा रहिवासी इम्रान अब्बास पखाली (वय 29) याने एका महिलेवर तब्बल दोन वर्षांपासून बलात्कार केल्याची तक्रार दाखल झाली आहे. आरोपीने पीडित महिलेचे अश्लील व्हिडिओ तयार करून तिला ब्लॅकमेल केले आणि सुमारे 17 लाख रुपये उकळले. याशिवाय महिलेवर मुस्लिम धर्म स्वीकारण्यासाठी सातत्याने दबाव आणला जात असल्याचाही आरोप पीडितेने केला आहे.

शारीरिक संबंधांसाठी दबाव

धर्मांतरास विरोध केल्यामुळे आरोपीने पीडितेला बेदम मारहाण करून तिचा हात फ्रॅक्चर केला. त्यानंतरही अत्याचार थांबले नाहीत. आरोपी इम्रान पखाली याने त्याचा मित्र आणि नातेवाईक मोहसीन मुलानी (वय 32) याला पीडितेचा नंबर दिला आणि तिच्यावर त्याच्याशीही शारीरिक संबंध ठेवण्यासाठी दबाव टाकला. या मागणीस नकार दिल्यानंतर आरोपींनी पीडितेचे अश्लील व्हिडिओ आणि फोटो तिच्या पतीसह मुले आणि नातेवाईकांना पाठवून तिची समाजात नाहक बदनामी केली.

हे ही वाचा : Maharashtra Weather: महाराष्ट्रात 1 ऑक्टोबरला पाऊस की ‘ऑक्टोबर हिट’? IMDचा अंदाज काय?

पोलिसांनी काय सांगितले?

याप्रकरणी पीडित महिलेने सांगली शहर पोलीस ठाण्यात धाव घेऊन तक्रार नोंदवली आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, इम्रान पखाली आणि त्याचा मित्र मोहसीन मुलानी यांच्यावर बलात्कार, फसवणूक, शिवीगाळ व धमकी दिल्याप्रकरणी गुन्हा दाखल केला आहे. इम्रान पखाली याला ताब्यात घेण्यात आले असून न्यायालयाने त्याला 3 ऑक्टोबरपर्यंत पोलीस कस्टडी सुनावली आहे. पीडित महिलेने या प्रकरणातील आरोपीला फाशीचीच शिक्षा देण्याची आक्रमक मागणी केली आहे.

हे ही वाचा : Personal Finance: Digital Gold मध्ये लाखो रुपये गुंतवले, पण तुमच्यानंतर हे सोने कुणाला मिळणार?

महिला नगरसेविकेचाही सहभाग?

दरम्यान, श्री शिवप्रतिष्ठान युवा हिंदुस्तानचे संस्थापक अध्यक्ष नितीन चौगुले यांनी पत्रकार परिषदेत पेन ड्राईव्हद्वारे पुरावे सादर करत आरोपीच्या मोबाईलमध्ये सुमारे 20 इतर महिलांचे नग्नावस्थेतील फोटो आणि व्हिडिओ असल्याचा खळबळजनक दावा केला आहे. या संपूर्ण गुन्ह्यात सांगलीतील एका महिला नगरसेविकेचाही सहभाग असल्याचा संशय त्यांनी व्यक्त केला असून आरोपींना कठोर शिक्षेची मागणी केली आहे. पोलीस सध्या या संपूर्ण प्रकरणाचा सखोल तपास करत आहेत.