BMC Diwali Bonus : मुंबई महानगरपालिकेतील पात्र अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांना 2026 च्या दिवाळीनिमित्त 33 हजार रुपये बोनस देण्याची घोषणा करण्यात आली आहे. मागील वर्षाच्या तुलनेत यंदा बोनसच्या रकमेत दोन हजार रुपयांची वाढ करण्यात आली आहे. नोव्हेंबर महिन्याच्या नियमित वेतनासोबत ही रक्कम देण्याचे निर्देश महापौर ऋतु तावडे यांनी प्रशासनाला दिले आहेत. या निर्णयाचा महानगरपालिकेतील एकूण 93 हजार 509 पात्र अधिकारी, कर्मचारी आणि इतर कर्मचाऱ्यांना लाभ मिळणार आहे. दिवाळीच्या सणापूर्वी बोनस मिळणार असल्याने कर्मचाऱ्यांना सणाच्या तयारीसाठी आर्थिक मदत मिळणार आहे.
ADVERTISEMENT
हेही वाचा : “डिलीटेंद्र..”, नागपूरमध्ये काँग्रेसचा विजय होताच महाराष्ट्र काँग्रेसचं फडणवीसांना प्रत्युत्तर
एकूण 93 हजार 509 पात्र अधिकारी, कर्मचारी आणि इतर कर्मचाऱ्यांना लाभ
मुंबई महानगरपालिका मुख्यालयात झालेल्या बैठकीनंतर बोनसबाबतचा निर्णय जाहीर करण्यात आला. या बैठकीला विविध राजकीय पक्षांचे गटनेते, प्रशासकीय अधिकारी आणि कर्मचारी संघटनांचे प्रतिनिधी उपस्थित होते. बोनसची रक्कम निश्चित करण्यासाठी बैठकीत चर्चा करण्यात आली. त्यानंतर पात्र अधिकारी आणि कर्मचाऱ्यांना 33 हजार रुपये बोनस देण्यावर सहमती झाली. मागील वर्षी पात्र कर्मचाऱ्यांना 31 हजार रुपये बोनस देण्यात आला होता. यंदा त्यात दोन हजार रुपयांची वाढ करण्यात आली आहे. नोव्हेंबर महिन्याच्या नियमित वेतनासोबत बोनसची रक्कम देण्याची व्यवस्था करण्याचे निर्देश महापौरांनी प्रशासनाला दिले आहेत.
हेही वाचा : "आत्महत्या करणाऱ्या शेतकऱ्याच्या अंत्यविधीला जाऊ नये", संजय गायकवाड पुन्हा बरळले
पात्र कर्मचाऱ्यांना वेतनासोबत बोनसची रक्कम मिळण्याची अपेक्षा
या निर्णयाचा लाभ मुंबई महानगरपालिकेच्या नियमित वेतनश्रेणीत काम करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांसह अनुदानित शाळांमधील शिक्षक आणि शिक्षकेतर कर्मचाऱ्यांनाही मिळणार आहे. याशिवाय पात्र सामुदायिक आरोग्य स्वयंसेविका आणि बालवाडी शिक्षिकांना भाऊबीज रक्कम दिली जाणार आहे. त्यामुळे महानगरपालिकेच्या वेगवेगळ्या विभागांमध्ये काम करणाऱ्या कर्मचाऱ्यांना आणि संबंधित घटकांना सणाच्या काळात आर्थिक मदत मिळणार आहे. एकूण 93 हजार 509 पात्र अधिकारी, कर्मचारी आणि इतर कर्मचाऱ्यांना या निर्णयाचा लाभ मिळेल. बोनस आणि भाऊबीज रकमेच्या माध्यमातून पात्र कर्मचाऱ्यांना दिवाळीच्या खर्चासाठी अतिरिक्त पैसे उपलब्ध होणार आहेत.
महापौर ऋतु तावडे यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, बोनसची रक्कम निश्चित करताना महाराष्ट्रातील अनेक भागांमध्ये कमी पाऊस आणि दुष्काळासारख्या परिस्थितीचाही विचार करण्यात आला. कर्मचारी संघटनांनी केलेल्या मागण्या आणि आर्थिक परिस्थिती यांवर चर्चा झाल्यानंतर 33 हजार रुपये बोनस देण्याचा निर्णय घेण्यात आला. मागील वर्षीच्या 31 हजार रुपयांच्या तुलनेत यंदा दोन हजार रुपयांची वाढ करण्यात आली आहे. बोनसची रक्कम नोव्हेंबरच्या नियमित वेतनासोबत देण्याचे निर्देश प्रशासनाला देण्यात आले आहेत. त्यामुळे पात्र कर्मचाऱ्यांना वेतनासोबत बोनसची रक्कम मिळण्याची अपेक्षा आहे. मुंबई महानगरपालिकेच्या या निर्णयामुळे हजारो कर्मचाऱ्यांना आणि त्यांच्या कुटुंबीयांना दिवाळीच्या काळात आर्थिक मदत मिळणार आहे.
ADVERTISEMENT












