Maharashtra Weather: रेड अलर्ट... काळजी घ्या! मराठावाड्यानंतर आज 'इथे' कोसळणार अतिमुसळधार पाऊस

Maharashtra Weather Today: मराठवाड्यानंतर आता परतीचा पाऊस हा मुंबई, ठाणे, रायगड, पुणे आणि नाशिकला झोडपून काढणार आहे. हवामान खात्यांकडून या जिल्ह्यांसाठी रेड अलर्ट जारी करण्यात आला आहे.

maharashtra weather 28th September 2025 red alert be careful after marathwada heavy rains will fall in mumbai konkan pune today vidharbha western maharashtra

Maharashtra Weather

मुंबई तक

• 05:22 AM • 28 Sep 2025

follow google news

मुंबई: भारतीय हवामान विभागाने (IMD) महाराष्ट्रातील चार प्रमुख विभागांमध्ये 28 सप्टेंबर 2025 साठी मुसळधार पावसाचा इशारा दिला आहे. सक्रिय मान्सून आणि कमी दाबाच्या पट्ट्यामुळे क्षेत्रामुळे राज्यभरात जोरदार पावसाची शक्यता आहे. विशेषतः मुंबई, रायगड, नाशिक आणि पुण्यासह पश्चिम महाराष्ट्रात अतिशय मुसळधार पाऊस (Extremely Heavy Rainfall) होण्याची शक्यता आहे. यामुळे या भागात रेड अलर्ट जारी करण्यात आला आहे, मराठवाडा आणि विदर्भातही जोरदार पावसाची शक्यता असली तरी ती तुलनेने कमी तीव्रतेची आहे. 

हे वाचलं का?

राज्यातील सरासरी कमाल तापमान २५-२८ अंश सेल्सिअसपर्यंत राहण्याची शक्यता आहे, आयएमडीने कोकण आणि मध्य महाराष्ट्रासाठी 'रेड अलर्ट' आणि इतर विभागांसाठी 'ऑरेंज ते येलो अलर्ट' जारी केले आहेत. मच्छीमारांना समुद्रात मासेमारीसाठी न जाण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे. 

कोकण विभाग

  1. मुख्य जिल्हे: मुंबई, ठाणे, पालघर, रायगड, रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग.
  2. पावसाचा अंदाज: मुसळधार ते अतिशय मुसळधार पाऊस (Heavy to Extremely Heavy Rainfall) होण्याची शक्यता. काही ठिकाणी १२५ मिमीपेक्षा जास्त पाऊस पडू शकतो, ज्यामुळे नद्या-नाल्यांना पूर येण्याची शक्यता.
  3. इतर: वादळी वारे ४५-५५ किमी/तास (गस्टसह ६५ किमी/तास). ढगाळ आकाश, वीज चमकण्याची शक्यता. पालघर, रायगड आणि दक्षिण कोकणात भूस्खलन आणि पाणी साचण्याचा इशारा. समुद्रात वादळी वारे वाहतील.
  4. अलर्ट: रेड अलर्ट – रहिवाशांना घरात राहण्याचा सल्ला. प्रवास टाळा.

हे ही वाचा>> मुंबईची खबर: लवकरच खुला होणार मुंबई सेंट्रलवरील 'हा' ब्रिज... महत्त्वाची अपडेट आली समोर!

मध्य महाराष्ट्र विभाग

  1. मुख्य जिल्हे: पुणे, नाशिक, अहमदनगर, कोल्हापूर, सातारा, सांगली, धाराशिव (सोलापूर).
  2. पावसाचा अंदाज: जोरदार ते मुसळधार पाऊस (Very Heavy Rainfall) घाट भागात विशेषतः पाऊस पडण्याची शक्यता
  3. अलर्ट: ऑरेंज अलर्ट – शेतकऱ्यांना सावध राहण्याचा सल्ला. नद्यांच्या काठावर वस्ती असलेल्यांना सतर्क राहा.

मराठवाडा विभाग

  1. मुख्य जिल्हे: औरंगाबाद, जालना, परभणी, हिंगोली, नांदेड, लातूर, बीड, उस्मानाबाद.
  2. पावसाचा अंदाज: जोरदार पाऊस (Heavy Rainfall) काही ठिकाणी, ३५-६४ मिमी पर्यंत. मागील दिवसांच्या तुलनेत तीव्रता कमी, पण तरीही सतर्क राहा.
  3. अलर्ट: येलो अलर्ट

हे ही वाचा>> माझे पप्पा गेले, कोणाचेही जाऊ नयेत; अतिवृष्टीमुळे शेतकरी बापाचं टोकाचं पाऊल, लेकीनं फोडला हंबरडा

विदर्भ विभाग

  1. मुख्य जिल्हे: नागपूर, अमरावती, वर्धा, भंडारा, चंद्रपूर, गोंदिया, यवतमाळ.
  2. पावसाचा अंदाज: हलका ते जोरदार पाऊस (Light to Heavy Rainfall), १५-५० मिमी पर्यंत. पूर्व विदर्भात जास्त तीव्रता.
  3. अलर्ट: ग्रीन ते येलो अलर्ट – सामान्य दिवस

    follow whatsapp