Pune Crime News : पुणे शहरात हत्येची एक अत्यंत सनसनाटी घटना उघडकीस आली असून, यामध्ये एका प्रसिद्ध वकिलाच्या पत्नीने आपल्या पतीच्या कार्यालयात काम करणाऱ्या महिला कर्मचाऱ्याची निर्घृण हत्या केली आहे. या घटनेमुळे संपूर्ण परिसरात मोठी खळबळ उडाली असून हत्येमागे अनैतिक संबंधांचा संशय असल्याचे प्राथमिक तपासात समोर आले आहे. मृत महिलेची ओळख 35 वर्षीय पूनम दिनेश मुन अशी पटली असून, याप्रकरणी पोलिसांनी 42 वर्षीय स्वाती संजय सावंत या आरोपी महिलेला ताब्यात घेतले आहे. पूनम या संजय सावंत यांच्या कायदेशीर कार्यालयात काम करत होत्या. स्वाती सावंत यांना आपल्या पतीचे पूनम यांच्यासोबत कथित प्रेमसंबंध असल्याचा संशय होता आणि याच रागातून त्यांनी हे टोकाचे पाऊल उचलल्याचे पोलीस तपासात दिसून येत आहे.
ADVERTISEMENT
हेही वाचा : मोठी बातमी! अशोक खरातचे निकटवर्तीय जितेंद्र शेळकेंचं निधन, समृद्धी महामार्गावर कारचा भीषण अपघात
वकिलाच्या कार्यालयात रक्ताच्या थारोळ्यात आढळला महिला कर्मचाऱ्याचा मृतदेह
या थरारक घटनेचा उलगडा पूनम यांच्या पतीने दिलेल्या तक्रारीनंतर झाला. पूनम या रात्री उशिरापर्यंत घरी न परतल्याने त्यांच्या पतीने चंदननगर पोलीस ठाण्यात त्या बेपत्ता असल्याची तक्रार नोंदवली होती. सर्वत्र शोध घेऊनही काहीच माहिती न मिळाल्याने ते अखेर पूनम ज्या ठिकाणी काम करत होत्या, त्या कार्यालयात पोहोचले. तिथे कार्यालयाचा दरवाजा उघडा असल्याचे पाहून त्यांना शंका आली. जेव्हा त्यांनी आत प्रवेश केला, तेव्हा त्यांना पूनम या रक्ताच्या थारोळ्यात जमिनीवर पडलेल्या दिसल्या. आरोपीने हत्येनंतर पुरावा नष्ट करण्यासाठी आणि मृतदेहाची विल्हेवाट लावण्यासाठी तो एका गोणीत भरून लपवण्याचा प्रयत्न केला होता. हा भयावह दृश्य पाहून त्यांनी तातडीने पोलिसांना पाचारण केले, त्यानंतर पोलिसांनी घटनास्थळी धाव घेत पंचनामा केला आणि मृतदेह ताब्यात घेतला.
हेही वाचा : प्रेम प्रकरणातून मामाच्या मुलाने आत्याच्या मुलीचा केला खून, नंतर स्वत: रेल्वेखाली उडी मारत संपवलं जीवन
अनैतिक संबंधांचा संशय आणि लोखंडी वस्तूने प्रहार करून हत्या
पोलिसांनी केलेल्या सुरुवातीच्या चौकशीत आणि तांत्रिक तपासात असे समोर आले आहे की, आरोपी स्वाती सावंत या पूनम आणि आपल्या पतीमधील कथित जवळीकीमुळे प्रचंड त्रस्त होत्या. घटनेच्या दिवशी स्वाती कार्यालयात पोहोचल्या आणि तिथे दोघींमध्ये जोरदार वादावादी झाली. संतापाच्या भरात स्वाती यांनी लोखंडी कोणत्याही जड वस्तूने पूनम यांच्या डोक्यावर जोरदार वार केला. हा वार इतका भीषण होता की पूनम यांचा जागीच मृत्यू झाला. हत्या केल्यानंतर घाबरलेल्या स्वातीने मृतदेह गोणीत भरून लपवून ठेवला, जेणेकरून कोणालाही संशय येणार नाही आणि तिला पळ काढता येईल. मात्र, मृतदेहाची विल्हेवाट लावण्यापूर्वीच पूनम यांच्या पतीच्या सतर्कतेमुळे या हत्याकांडाचा अवघ्या काही तासांत पर्दाफाश झाला आणि पोलिसांनी आरोपी स्वातीला ताब्यात घेतले.
राजकीय क्षेत्रातील प्रतिमेला धक्का आणि पोलिसांची पुढील कारवाई
या प्रकरणाचे गांभीर्य अधिक वाढले आहे कारण आरोपीचे पती संजय सावंत हे एका राजकीय पक्षाच्या विधी शाखेचे प्रदेश स्तरावरील पदाधिकारी असून ते अनेक नामांकित संस्थांशी निगडित आहेत. एका प्रतिष्ठित व्यक्तीच्या कौटुंबिक वादातून आणि संशयातून अशा प्रकारे कार्यालयातच हत्या झाल्याने राजकीय आणि सामाजिक वर्तुळात चर्चेला उधाण आले आहे. पोलीस सध्या या प्रकरणाचा सर्व बाजूने सखोल तपास करत असून ही हत्या पूर्वनियोजित होती की रागाच्या भरात घडली, याचा शोध घेतला जात आहे. आरोपी महिलेची कसून चौकशी केली जात असून न्यायालयात भक्कम पुरावे मांडण्यासाठी पोलीस घटनास्थळाचे पंचनामे आणि तांत्रिक पुरावे गोळा करत आहेत. या घटनेने पुण्यातील सुशिक्षित वर्गातील गुन्हेगारी मानसिकतेचा प्रश्न पुन्हा एकदा ऐरणीवर आणला आहे.
इतर महत्त्वाच्या बातम्या
बीड हादरलं! परळी रेल्वे पोलीस अधिकाऱ्याने गळफास घेत संपवलं जीवन, काही दिवसांत बांधणार होता लग्नगाठ
ADVERTISEMENT











