'शाळेला सुट्टी असली की ते माझ्यासोबत...' 13 वर्षीय मुलीवर बलात्कार; चुलता आणि भाऊ अटकेत

मुंबई तक

• 12:03 PM • 26 Jul 2026

एका तेरा वर्षीय मुलीवर तिच्या काकाने आणि दोन सावत्र भावांनी लैंगिक अत्याचार केला आहे. ही भयानक घटना हैदराबादमधील असून आरोपींना अटक करण्यात आली आहे.

Crime News

Crime News

Google CTA

बातम्या हायलाइट

point

शाळेला सुट्टी असली की ते माझ्यासोबत...

point

13 वर्षीय मुलीवर बलात्कार

point

चुलता आणि भाऊ अटकेत

Crime News : एका 13 वर्षीय अल्पवयीन मुलीवर तिच्याच तीन नातेवाईकांनी, ज्यामध्ये तिचा सख्खा काका आणि दोन सावत्र भावांनी गेल्या काही महिन्यांपासून लैंगिक अत्याचार केल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. हे क्रूर कृत्य तेव्हा उघडकीस आले जेव्हा पीडित मुलीने तिच्या शाळेतील एका शिक्षिकेजवळ आपल्या शारीरिक वेदना आणि अत्याचाराबद्दल सांगितले. शिक्षिकेने या घटनेची तत्परतेने गांभीर्याने दखल घेत त्वरित पोलिसांशी संपर्क साधला. माहिती मिळताच पोलिसांनी तात्काळ चक्रे फिरवून या प्रकरणातील तिन्ही आरोपींना अटक केली आहे. हैदराबादमधील ही घटना आहे.

हे वाचलं का?

सुट्टीच्या दिवशी घडायचं भयानक

काही वर्षांपूर्वी मुलीच्या आई-वडिलांनी आत्महत्येसारखे अत्यंत टोकाचे पाऊल उचलले होते. तेव्हापासून पीडिता तिच्या आजीसोबत राहत होती आणि स्थानिक हायस्कूलमध्ये शिक्षण घेत होती. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, जेव्हा जेव्हा मुलीला शाळेच्या सुट्ट्या असत, तेव्हा तिचा 30 वर्षांचा काका आणि 21 व 19 वर्षांचे दोन सावत्र भाऊ वेगवेगळ्या प्रसंगी तिच्यावर अत्याचार करत असत. शिक्षिकेने पोलिसांना गुरुवारी (23 जुलै) या संदर्भात माहिती दिल्यानंतर मुलीला सुरक्षिततेच्या दृष्टीने तत्काळ 'भरोसा केंद्रात' हलवण्यात आले, जिथे तिचा जबाब नोंदवून पुढील वैद्यकीय तपासणीसाठी पाठवण्यात आले.

हे ही वाचा : धर्मेंद्र प्रधान यांनी देशाच्या शैक्षणिक क्षेत्रात महत्त्वपूर्ण सुधारणा केल्या : देवेंद्र फडणवीस

लातूरमधून दोघं अटकेत

मुलीच्या तक्रारीच्या आधारे पोलिसांनी आरोपींविरुद्ध पोक्सो कायदा (POCSO Act) आणि भारतीय न्याय संहितेच्या (BNS) कलम 65(1) (16 वर्षांखालील मुलीवर बलात्कार) अंतर्गत गुन्हा दाखल केला. पोलिस आपल्या शोधात असल्याची कुणकुण लागताच तिन्ही आरोपींनी पळ काढला होता. यामुळे पोलिसांनी तात्काळ शोधमोहीम राबवत शुक्रवारी रात्री एका 21 वर्षीय सावत्र भावाला तेलंगणातील वनापार्थी येथून ताब्यात घेतले. तर 30 वर्षीय काका आणि 19 वर्षीय दुसऱ्या सावत्र भावाला शनिवारी (25 जुलै) सकाळी महाराष्ट्रातील लातूर येथून अटक करण्यात आली.

हे ही वाचा : आंदोलन मागे घेण्याची घोषणा, पण आधी सरकारला काय मान्य करावं लागलं?

न्यायालयीन कोठडी

या गंभीर आणि संवेदनशील प्रकरणात पोलिसांची कारवाई अत्यंत वेगाने सुरू असून घटनेचा अधिक तपास केला जात आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अटक करण्यात आलेल्या तिन्ही आरोपींना न्यायालयात हजर करून त्यांची न्यायिक कोठडीत रवानगी केली जाईल. शाळा शिक्षिकेच्या सतर्कतेमुळे पीडित मुलीला न्याय मिळण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे.