पुणे : घट्ट पकड, नाहीतर राजाला दुसरी बायको आणावी लागेल; निवृत्त सैनिकाच्या नातेवाईकांचा हवेत गोळीबार VIDEO
Pune Crime News : पुणे जिल्ह्यातील शिरूर तालुक्यातील सविंदणे येथे एका निनिवृत्त सैनिकाने बेकायदेशीरपणे पिस्तूल चालवायला दिल्याने हवेत गोळीबार केल्याप्रकरणी तिघांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
ADVERTISEMENT

बातम्या हायलाइट
पुणे : घट्ट पकड, नाहीतर राजाला दुसरी बायको आणावी लागेल
निवृत्त सैनिकाच्या नातेवाईकांचा हवेत गोळीबार VIDEO
Pune Crime News : पुणे जिल्ह्यातील शिरूर तालुक्यातील सविंदणे गावात रात्रीच्या सुमारास हवेत गोळीबार झाल्याची धक्कादायक घटना घडली असून, याप्रकरणी पोलिसांनी एका सेवानिवृत्त सैनिकासह अन्य दोघांवर गुन्हा दाखल केला आहे. 5 एप्रिल 2026 रोजी रात्री 11:30 वाजण्याच्या सुमारास राजेश लंघे यांच्या घरासमोर हा गोळीबाराचा थरार घडला, ज्यामुळे संपूर्ण परिसरात एकच खळबळ उडाली होती. सणासुदीच्या किंवा खाजगी कार्यक्रमाच्या निमित्ताने मुंबईहून आपल्या मूळ गावी आलेल्या या मंडळींनी कायद्याचे उल्लंघन केल्याचे प्राथमिक तपासात समोर आले आहे. या घटनेची माहिती मिळताच शिरूर पोलिसांनी तातडीने घटनास्थळी धाव घेऊन तपास सुरू केला असता, गोळीबाराचा हा प्रकार परवानाधारक शस्त्राच्या बेकायदेशीर वापरामुळे घडल्याचे निष्पन्न झाले आहे.
हेही वाचा : अशोक खरातचा मुलगा पळाला, मोबाईल बंद असल्याने SIT कडून शोध सुरु; नेमकं काय घडलं?
परवानाधारक शस्त्राचा बेकायदेशीर वापर आणि हलगर्जीपणा
या प्रकरणातील मुख्य आरोपींमध्ये सेवानिवृत्त सैनिक विजय ज्योतिबा कसेकर (रा. भांडुप, मुंबई), राजेश सावळेराम लंघे (वय 44 वर्षे) आणि स्वाती राजेश लंघे (दोघेही रा. भांडुप, मुंबई; मूळ रा. सविंदणे) यांचा समावेश आहे. पोलीस चौकशीत असे समोर आले की, विजय कसेकर यांच्याकडे परवानाधारक पिस्तूल असून त्यांनी ते बेकायदेशीरपणे राजेश आणि स्वाती लंघे यांच्याकडे सोपवले होते. कोणताही शस्त्र परवाना नसतानाही या दोघांनी ते पिस्तूल लोड करून हवेत गोळीबार केला. सार्वजनिक ठिकाणी अशा प्रकारे शस्त्राचा वापर केल्याने नागरिकांच्या जीवितास गंभीर धोका निर्माण झाला होता. एका जबाबदार सेवानिवृत्त सैनिकाने आपल्या शस्त्राची सुरक्षितता न राखता ते इतरांच्या हातात दिल्याने या घटनेचे गांभीर्य अधिकच वाढले आहे.
पोलिसांची धडक कारवाई आणि गुन्हा दाखल
या गंभीर प्रकाराबाबत शिरूर पोलीस स्टेशनचे पोलीस उपनिरीक्षक गोविंद ज्ञानदेव खटिंग (वय 40 वर्षे) यांनी स्वतः फिर्याद दिली आहे. त्यांच्या फिर्यादीवरून पोलिसांनी भारतीय न्याय संहिता आणि शस्त्र अधिनियमाच्या विविध कलमान्वये तिघांविरुद्ध गुन्हा नोंदवला आहे. पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, राजेश लंघे आणि स्वाती लंघे यांनी जाणीवपूर्वक आणि बेजबाबदारपणे हवेत गोळीबार करून परिसरात दहशत निर्माण करण्याचा प्रयत्न केला. निवृत्त सैनिकाने देखील आपल्या पदाची आणि शस्त्राच्या परवान्याची मर्यादा ओलांडून शस्त्र इतरांना हाताळायला दिल्याने त्यांच्यावरही कठोर कारवाई करण्यात येत आहे. सध्या पोलीस या प्रकरणातील तांत्रिक पुरावे गोळा करत असून पडलेल्या पुंगळ्या आणि पिस्तूल जप्त करण्याची प्रक्रिया सुरू आहे.









