Pardesi Baba Murder Case: गेल्या काही दिवसांपासून चर्चेत असलेल्या ‘परदेसी बाबा’ हत्याकांडाचा पोलिसांनी अखेर पर्दाफाश केला आहे. या गंभीर प्रकरणात पोलिसांनी मुख्य आरोपी नागेंद्र याला अटक केली असून, त्याने हत्या करण्यासाठी वापरलेले धारदार शस्त्रही जप्त करण्यात आले आहे. 13 मे रोजी संदना पोलीस ठाणे हद्दीत एक अज्ञात मृतदेह सापडला होता, ज्याची ओळख नंतर सत्यनारायण यादव उर्फ ‘परदेसी बाबा’ अशी पटली होती. तेव्हापासून पोलीस या गुन्ह्याचा समांतर तपास करत होते. तपासादरम्यान मिळालेल्या पुराव्यांच्या आधारे पोलिसांनी आरोपी नागेंद्रला ताब्यात घेतले असून, त्याने आपल्या गुन्ह्याची कबुली दिली आहे. या हत्याकांडामुळे परिसरात मोठी खळबळ उडाली आहे.
ADVERTISEMENT
हेही वाचा : बुलढाणा : शिवानीचा मर्डर केला म्हणून तिचे वडील अन् भाऊ तुरुंगात, पण ती जिवंत निघाली!
महिला 18 वर्षांपासून परदेसी बाबाच्या संपर्कात
आरोपी नागेंद्रने पोलिसांना दिलेल्या माहितीनुसार, त्याची आई गेल्या 18 वर्षांपासून परदेसी बाबाच्या संपर्कात होती. आईला बाबाने आपल्या तांत्रिक प्रभावाखाली वश करून ठेवले आहे, असा संशय आरोपीला होता. याच गोष्टीवरून तो गेली अनेक वर्षे अत्यंत अस्वस्थ होता. सुमारे सहा महिन्यांपूर्वी त्याने बाबांशी या विषयावर वादही घातला होता आणि आईला तांत्रिक प्रभावापासून दूर राहण्यास सांगितले होते, परंतु बाबांनी त्याचे ऐकले नाही. या वादाचे रूपांतर 12 मे रोजी अत्यंत हिंसक घटनेत झाले. रागाच्या भरात नागेंद्रने चाकूने गळा चिरून परदेसी बाबांची हत्या केली. पुरावे नष्ट करण्यासाठी आरोपीने अत्यंत थंड डोक्याने मृतकाचे ओळखपत्र, स्वतःचे आणि मृतकाचे कपडे जाळून टाकले, तसेच मृतकाचा मोबाईल फोन शारदा नदीत फेकून दिला, जेणेकरून पोलिसांना काहीही सुगावा लागू नये.
हेही वाचा : सांगली : रुग्णालयाचं ड्रेनेज तुंबल्याने सफाई, पण भयंकर दृश्य दिसलं अन् सगळे हादरले
पोलिसांच्या कसून तपासामुळे तो अखेर सापडलाच
आरोपीने गुन्ह्याचे सर्व पुरावे नष्ट करण्याचा पूर्ण प्रयत्न केला होता, मात्र पोलिसांच्या कसून तपासामुळे तो अखेर सापडलाच. सर्व तांत्रिक पुरावे आणि पुराव्यांची जुळवाजुळव केल्यानंतर पोलिसांनी आरोपीला अटक करून न्यायालयासमोर हजर केले असून, त्याला कारागृहात पाठवण्यात आले आहे. ही घटना उत्तर प्रदेशातील सीतापूर जिल्ह्यातील संदना पोलीस ठाणे परिसरात घडली आहे.
ADVERTISEMENT











