Maharashtra Lok Sabha Exit Poll : महायुतीला सर्वाधिक फटका मुंबईत, पश्चिम महाराष्ट्रात काय?

मुंबई तक

ADVERTISEMENT

महाविकास आघाडी विरुद्ध महायुती लोकसभा लढत.
महाविकास आघाडी विरुद्ध महायुती... लोकसभा निवडणुकीचा निकाल काय?
social share
google news

बातम्या हायलाइट

point

India Today-Axis My India Exit Poll

point

महाराष्ट्रातील 48 लोकसभा मतदारसंघाचा निकाल काय लागणार?

point

मुंबईत महायुतीला सर्वाधिक फटका?

Exit Poll 2024 : लोकसभा निवडणुकीचा निकाल काय लागणार, यापेक्षा महाराष्ट्रातील 48 जागांचा निकाल काय, याची सगळ्यांना उत्सुकता आहे. महाराष्ट्रात 45 पेक्षा जास्त जागा जिंकण्याचा दावा करणाऱ्या महायुतीला सर्वाधिक फटका बसताना दिसत आहे.  India Today-Axis My India Exit Poll नुसार महायुतीला सर्वाधिक जागा मुंबईत गमवाव्या लागत आहे. २०१४, २०१९ मध्ये युतीने मुंबईतील सहाही जागा जिंकल्या होत्या. पण, यावेळी तब्बल चार जागांचे नुकसान होणार, असे दिसत आहे. ( India Today-Axis My India Maharashtra region wise Exit Poll 2024)

 

महाराष्ट्र एक्झिट पोल २०२४ : कोणत्या विभागात कुणाला किती जागा?
विभाग (लोकसभा जागा) महायुती मविआ वंचित इतर
उत्तर महाराष्ट्र (8) 7 1 - -
विदर्भ (10) 7 3 - -
मराठवाडा (8) 5 3 - -
कोकण & ठाणे (6) 5 1 - -
मुंबई (6) 2 4 - -
पश्चिम महाराष्ट्र (10) 5 4 1

India Today-Axis My India Exit Poll : महाराष्ट्रातील 48 लोकसभा मतदारसंघात कोण जिंकणार?

1) नंदूरबार लोकसभा - हिना गावित (भाजप)

हे वाचलं का?

ADVERTISEMENT

2) दिंडोरी लोकसभा - भारती पवार (भाजप)

3) जळगाव लोकसभा - स्मिता वाघ (भाजप)

ADVERTISEMENT

4) धुळे लोकसभा - सुभाष भामरे (भाजप)

ADVERTISEMENT

5) रावेर लोकसभा - रक्षा खडसे (भाजप)

6) नाशिक लोकसभा - राजाभाऊ वाजे (शिवसेना ठाकरे)

7) शिर्डी लोकसभा - सदाशिव लोखंडे  (शिवसेना शिंदे)

8) अहमदनगर लोकसभा - सुजय विखे (भाजप)

9) हिंगोली लोकसभा - बाबुराव कदम-कोहळीकर (शिवसेना शिंदे)

हेही वाचा >> शरद पवार 'इतक्या' जागा जिंकणार? अजित पवारांना किती? पाहा यादी

10) कल्याण लोकसभा - श्रीकांत शिंदे (शिवसेना शिंदे)

11) ठाणे - नरेश म्हस्के (शिवसेना शिंदे)

12) बुलढाणा लोकसभा - प्रतापराव जाधव (शिवसेना शिंदे)

13) मावळ लोकसभा - संजोग वाघेरे (शिवसेना ठाकरे)

14) यवतमाळ वाशिम लोकसभा - संजय देशमुख (शिवसेना ठाकरे) 

15) औरंगाबाद लोकसभा - संदिपान भुमरे (शिवसेना शिंदे)

16) हातकणंगले लोकसभा - धैर्यशील माने (शिवसेना शिंदे)

17) लातूर लोकसभा - सुधाकर श्रृंगारे (भाजप)

18) उस्मानाबाद - ओमराजे निंबाळकर (शिवसेना ठाकरे)

19) परभणी लोकसभा - संजय जाधव (शिवसेना ठाकरे)

20) बीड लोकसभा - पंकजा मुंडे (भाजप)

हेही वाचा >> सुशांत सिंग राजपूतचा मृतदेह सापडलेल्या 'त्या' फ्लॅटमध्ये 'ही' अभिनेत्री झाली शिफ्ट!

21) नांदेड लोकसभा - वसंतराव चव्हाण (काँग्रेस)

22) जालना लोकसभा - रावसाहेब दानवे (भाजप)

23) उत्तर मुंबई लोकसभा - पियूष गोयल (भाजप)

24) उत्तर मध्य मुंबई लोकसभा - उज्ज्वल निकम (भाजप)

25) उत्तर पूर्व मुंबई लोकसभा - संजय दिना पाटील (शिवसेना ठाकरे) 

26) उत्तर पश्चिम मुंबई लोकसभा - रवींद्र वायकर (शिवसेना शिंदे)

27) दक्षिण मध्य मुंबई लोकसभा - अनिल देसाई (शिवसेना ठाकरे) 

28) दक्षिण मुंबई लोकसभा - अरविंद सावंत (शिवसेना ठाकरे)

29) नागपूर लोकसभा - नितीन गडकरी (भाजप)

30) अमरावती लोकसभा - नवनीत राणा (भाजप)

हेही वाचा >>  'या' 5 राज्यांनी बिघडवलं INDIA आघाडीचं गणित, भाजपची मुसंडी?

31) अकोला लोकसभा - अनुप धोत्रे (भाजप)

32) वर्धा लोकसभा - रामदास तडस (भाजप)

33) गडचिरोली-चिमूर लोकसभा - अशोक नेते (भाजप)

34) रामटेक लोकसभा - राजू पारवे (शिवसेना शिंदे)

35) चंद्रपूर वणी आर्णी लोकसभा - प्रतिभा धानोरकर (काँग्रेस)

36) भंडारा-गोंदिया लोकसभा - सुनील मेंढे (भाजप)

37) माढा लोकसभा - रणजितसिंह नाईक-निंबाळकर (भाजप)

38) पुणे लोकसभा - मुरलीधर मोहोळ (भाजप)

39) सांगली लोकसभा - विशाल पाटील (अपक्ष)

40) शिरूर लोकसभा - अमोल कोल्हे (NCP शरद पवार)

हेही वाचा >> 'महाराष्ट्र BJP चा सगळा खेळ बिघडवेल', कोणी सांगितला नेमका आकडा?

41) बारामती लोकसभा - सुप्रिया सुळे (NCP शरद पवार)

42) सातारा लोकसभा - उदयनराजे भोसले (भाजप)

43) कोल्हापूर लोकसभा - संजय मंडलिक (शिवसेना शिंदे)

44) सोलापूर लोकसभा - प्रणिती शिंदे (काँग्रेस)

45) रायगड लोकसभा - सुनील तटकरे (NCP अजित पवार)

46) भिवंडी लोकसभा - सुरेश म्हात्रे (बाळ्या मामा) (NCP शरद पवार)

47) रत्नागिरी-सिंधुदुर्ग लोकसभा - नारायण राणे (भाजप)

48) पालघर लोकसभा - हेमंत सावरा (भाजप)

    follow whatsapp

    ADVERTISEMENT