राहुल-प्रियंका गांधींना पोलिसांनी घेतलं ताब्यात, आकाशवाणी भवनबाहेर तुफान राडा
निवडणूक आयोगाविरोधातील आंदोलनादरम्यान राहुल गांधी, प्रियंका गांधी आणि काँग्रेसच्या अनेक नेत्यांना पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे.
ADVERTISEMENT

नवी दिल्ली: मतदार यादीच्या (SIR) प्रक्रियेविरोधात आणि निवडणूक आयोगाच्या कार्यपद्धतीवर प्रश्न उपस्थित करत आंदोलन करणारे काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांना थोड्याच वेळी पोलिसांनी ताब्यात घेतले. राहुल गांधी जवळपास नऊ तास आकाशवाणी भवन परिसरात आंदोलन करत होते. त्यानंतर पोलिसांनी कारवाई करत राहुल गांधी, प्रियंका गांधी, चरणजीत सिंह चन्नी, दीपेंद्र हुड्डा, पवन खेड़ा आणि इतर काही नेत्यांना ताब्यात घेतले.
या कारवाईदरम्यान आंदोलनस्थळी मोठा गोंधळ निर्माण झाला. पोलिसांनी आंदोलनकर्त्या नेत्यांना हटवण्यास सुरुवात केली आणि त्यानंतर अनेक नेत्यांना डिटेन करण्यात आले. काँग्रेस कार्यकर्त्यांनीही मोठ्या संख्येने आकाशवाणी भवनाबाहेर जमून घोषणाबाजी केली.
निवडणूक आयोगाकडे जाण्याचा प्रयत्न
राहुल गांधी आणि विरोधी पक्षांचे खासदार संसदेतून निवडणूक आयोगाच्या कार्यालयाकडे मोर्चा घेऊन निघाले होते. राहुल गांधी यांच्या म्हणण्यानुसार, 300 हून अधिक विरोधी खासदार निवडणूक आयुक्तांची भेट घेऊ इच्छित होते. हे खासदार कोट्यवधी भारतीयांचे प्रतिनिधित्व करतात, मग निवडणूक आयुक्त त्यांना भेटण्यास का तयार नाहीत, असा सवाल त्यांनी उपस्थित केला.
हे ही वाचा>> राहुल गांधींची सरकारविरोधात रस्त्यावरची लढाई; बॅरिकेडवर चढून फडकावला तिरंगा...
राहुल गांधी यांनी असेही म्हटले की, खासदार फक्त निवडणूक आयोगाला भेटून, “मतांची चोरी झाली आहे,” असे सांगू इच्छित होते. निवडणूक आयोगाला भेटण्यासाठी आम्ही जाऊच आणि आयोगाला आम्हाला भेटावेच लागेल, असा दावा त्यांनी केला.
