Advertisement

६१ पदकं, २२ गोल्ड राष्ट्रकुल स्पर्धेत भारतीय संघाचा संपूर्ण प्रवास एका क्लिकवरती

स्टार टेबल टेनिसपटू शरथ कमल आणि वर्ल्ड चॅम्पियन बॉक्सर निखत जरीन राष्ट्रकुल स्पर्धेच्या समारोप समारंभात भारताचे ध्वजवाहक असणार आहेत.
६१ पदकं, २२ गोल्ड राष्ट्रकुल स्पर्धेत भारतीय संघाचा संपूर्ण प्रवास एका क्लिकवरती

स्टार टेबल टेनिसपटू शरथ कमल आणि वर्ल्ड चॅम्पियन बॉक्सर निखत जरीन राष्ट्रकुल स्पर्धेच्या समारोप समारंभात भारताचे ध्वजवाहक असणार आहेत. आज समारोप समारंभ होणार आहे. राष्ट्रकुल २०२२ मध्ये पदकांच्या बाबतीत भारत चौथ्या स्थानावर आहे. भारताने एकूण ६१ पदके जिंकली आहेत. भारतीय खेळाडूंनी २२ सुवर्ण पदके, १६ रौप्य पदके आणि २३ कांस्य पदकं जिंकली आहेत. भारतीय वेळेनुसार दुपारी साडेबारा वाजता समारोप सोहळा सुरू होणार आहेत.

चाळीस वर्षीय शरथने चमकदार कामगिरी करत एकूण चार पदके जिंकली. त्याने पुरुष सांघिक आणि मिश्र सांघिकमध्ये सुवर्णपदक आणि पुरुष दुहेरीत रौप्य पदक जिंकले. त्याने पुरुष एकेरीमध्येही सुवर्णपदक जिंकले आहे. दुसरीकडे, जरीनने महिलांच्या 50 किलो गटात सुवर्णपदक जिंकले.

भारतीय ऑलिम्पिक संघटनेचे कार्यवाहक अध्यक्ष अनिल खन्ना यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, "अचंता शरथ कमल आणि निखत जरीन हे आमचे ध्वजवाहक असतील हे सांगताना मला खूप आनंद होत आहे.

ते म्हणाला, शरथने टेबल टेनिसमध्ये एवढ्या वर्षात मोठी सेवा केली असून राष्ट्रकुल क्रीडा स्पर्धेतले पदक हे त्याचा पुरावा आहे. त्याचबरोबर जरीन सध्याची जगज्जेती आणि सुवर्णपदक विजेती आहे. तिने भारतातील अनेकांना, विशेषतः तरुण मुलींना प्रेरणा दिली आहे.

निखत जरीन आणि शरथ कमल हे समारोप समारंभात भारताचे ध्वजवाहक असतील, असे भारतीय संघाचे प्रमुख राजेश भंडारी यांनी पीटीआयला सांगितले. दोन वेळा ऑलिम्पिक पदक विजेता पीव्ही सिंधू आणि पुरुष हॉकी संघाचा कर्णधार मनप्रीत सिंग उद्घाटन समारंभात भारताचे ध्वजवाहक होते.

राष्ट्रकुल क्रीडा 2022 मधील भारताचे पदक विजेते

1. संकेत महादेव- रौप्य पदक (वेटलिफ्टिंग 55 किलो)

2. गुरुराजा- कांस्य पदक (वेटलिफ्टिंग 61 किलो)

3. मीराबाई चानू- सुवर्णपदक (वेटलिफ्टिंग 49 किलो)

4. बिंदियाराणी देवी- रौप्य (वेटलिफ्टिंग 55 किलो)

5. जेरेमी लालरिनुंगा – सुवर्णपदक (वेटलिफ्टिंग 67 किलो)

6. अचिंता शेउली – सुवर्णपदक (वेटलिफ्टिंग 73 किलो)

7. सुशीला देवी – रौप्य पदक (जुडो 48 किलो)

8. विजय कुमार यादव- कांस्य (जुडो 60 किलो

9. हरजिंदर कौर - कांस्य पदक (वेटलिफ्टिंग 71 किलो)

10. महिला संघ - सुवर्णपदक (लॉन बॉल्स)

11. पुरुष संघ - सुवर्णपदक (टेबल टेनिस)

12. विकास ठाकूर - रौप्य पदक (वेटलिफ्टिंग 96 एमआय)

13 . रौप्य पदक (बॅडमिंटन)

14. लवप्रीत सिंग – कांस्य पदक (वेटलिफ्टिंग 109 किलो)

15. सौरव घोषाल – कांस्य पदक (स्क्वॉश)

16. तुलिका मान – रौप्य पदक (जुडो)

17. गुरदीप सिंग – कांस्य पदक (वेटलिफ्टिंग 109+ किलो)

18. तेजा शंकर- कांस्य पदक (उंच उडी)

19. मुरली श्रीशंकर- रौप्य पदक (लांब उडी)

20. सुधीर- सुवर्ण पदक (पॅरा पॉवरलिफ्टिंग)

21. अंशू मलिक - रौप्य पदक (कुस्ती 57 किलो)

22. बजरंग पुनिया- सुवर्णपदक (कुस्ती 65 किलो)

23. साक्षी मलिक- सुवर्णपदक (कुस्ती 62 किलो)

24. दीपक पुनिया- सुवर्णपदक (कुस्ती 86 किलो)

25. दिव्या काकरन - कांस्य पदक (कुस्ती 68 किलो)

26. मोहित ग्रेवाल – कांस्य पदक (कुस्ती 125 किलो)

27. प्रियांका गोस्वामी - रौप्य पदक (10 किमी चालणे)

28. अविनाश साबळे – रौप्य पदक (स्टीपलचेस)

29. पुरुष संघ - रौप्य पदक (लॉन बॉल)

30. जास्मिन लॅम्बोरिया - कांस्य पदक (बॉक्सिंग)

31. पूजा गेहलोत – कांस्य पदक (कुस्ती 50 किलो)

32. रवी कुमार दहिया- सुवर्णपदक (कुस्ती 57KG)

33. विनेश फोगट- सुवर्णपदक (कुस्ती 53 किलो)

34. नवीन कुमार- सुवर्णपदक (कुस्ती 74 किलो)

35. पूजा सिहाग- कांस्य पदक (कुस्ती)

36. मोहम्मद हुसामुद्दीन - कांस्य पदक (बॉक्सिंग)

37. दीपक नेहरा- कांस्य पदक (कुस्ती 97 किलो)

38. सोनलबेन पटेल – कांस्य पदक (पॅरा टेबल टेनिस)

39. रोहित टोकस- कांस्य पदक (बॉक्सिंग)

40. भाविना पटेल- सुवर्णपदक (पॅरा टेबल टेनिस)

41. भारतीय महिला संघ- कांस्य पदक (हॉकी)

42. नीतू घनघास - सुवर्णपदक (बॉक्सिंग)

43. अमित पंघल- सुवर्णपदक (बॉक्सिंग)

44. संदीप कुमार – कांस्य पदक (10 किमी चालणे)

45. अल्धॉस पॉल - सुवर्णपदक (तिहेरी उडी)

46. ​​अब्दुल्ला अबुबकर – रौप्य पदक (तिहेरी उडी)

47. अन्नू राणी – कांस्य पदक (भालाफेक)

48. निखत जरीन- सुवर्णपदक (बॉक्सिंग)

49. अचंत आणि जी. साथियान - रौप्य पदक (टेबल टेनिस)

50. सौरव आणि दीपिका पल्लीकल – कांस्य पदक (स्क्वॉश)

51. किदाम्बी श्रीकांत – कांस्य पदक (बॅडमिंटन)

52. महिला संघ - रौप्य पदक (क्रिकेट)

53. गायत्री आणि त्रिशा जॉली - कांस्य (बॅडमिंटन)

54. अचंत आणि श्रीजा अकुला- सुवर्णपदक (टेबल टेनिस)

55. सागर अहलावत - रौप्य पदक (बॉक्सिंग)

56. पीव्ही सिंधू- सुवर्णपदक (बॅडमिंटन)

57. लक्ष्य सेन- सुवर्णपदक (बॅडमिंटन)

58. जी. साथियान- कांस्य पदक (टेबल टेनिस)

59. सात्विक-चिराग- सुवर्णपदक (बॅडमिंटन)

60. अचंत शरथ कमल - सुवर्णपदक (टेबल टेनिस)

61. भारतीय पुरुष संघ - रौप्य पदक (हॉकी)

Related Stories

No stories found.
Mumbai Tak
www.mumbaitak.in