Beed Crime : बीड जिल्ह्यातील पिंपळनेर पोलीस ठाण्याच्या हद्दीतून माणुसकीला काळिमा फासणारी एक अत्यंत क्रूर आणि अंगावर शहारे आणणारी घटना समोर आली आहे. एका 17 वर्षीय अल्पवयीन विवाहितेचे मध्यरात्री घरातून अपहरण करून तिच्यावर अत्याचार करण्यात आला आणि त्यानंतर तिला गावातील सार्वजनिक चावडीवर खांबाला बांधून ठेवण्यात आले. ही घटना 10 मार्चच्या रात्री घडली असून, यामुळे संपूर्ण जिल्ह्यात संतापाची लाट उसळली आहे. त्या रात्री पीडित विवाहिता आपल्या पतीसह घरात झोपलेली असताना, उकाड्यामुळे घराचा दरवाजा उघडा होता. याच संधीचा फायदा घेत गावातील नराधम वैभव गिताराम पटेकर याने रात्री तीन वाजेच्या सुमारास घरात प्रवेश केला. त्याने पीडितेचे तोंड दाबून तिला बळजबरीने उचलून गावाबाहेरील एका निर्जन नदीकाठी नेले. तिथे तिच्या असहायतेचा फायदा घेत आरोपीने तिच्यावर पाशवी अत्याचार केला, ज्यामुळे त्या निष्पाप मुलीला शारीरिक आणि मानसिक अशा दोन्ही स्तरावर प्रचंड यातना सहन कराव्या लागल्या.
ADVERTISEMENT
नदीकाठी अत्याचार आणि चावडीवर अमानवीय कृत्य
आरोपीची विकृती एवढ्यावरच थांबली नाही; अत्याचार केल्यानंतर त्याने पीडितेला पुन्हा गावाच्या मध्यभागी असलेल्या सार्वजनिक चावडीवर आणले. तिथे त्याने तिला एका खांबाला घट्ट बांधून ठेवले आणि स्वतः घटनास्थळावरून पसार झाला. मध्यरात्रीच्या त्या भयाण शांततेत पीडिता वेदनेने विव्हळत तिथेच बेशुद्ध अवस्थेत पडून होती. पहाटे जेव्हा गावकरी चावडीजवळ जमा झाले, तेव्हा त्यांना हा धक्कादायक प्रकार दिसून आला. एका कोवळ्या वयातील विवाहितेला अशा प्रकारे बांधून ठेवलेले पाहून सर्वजण स्तब्ध झाले. सुरुवातीला भीतीने किंवा गोंधळामुळे कोणीही पुढे येण्याचे धाडस दाखवले नाही, मात्र काही वेळाने गावातील लोकांनी हिंमत दाखवून तिची त्या खांबापासून सुटका केली.
हिंमत एकवटून पोलिसात धाव आणि आरोपीला बेड्या
दोन दिवसांच्या मानसिक धक्क्यातून सावरल्यानंतर पीडितेने अखेर अन्यायाविरुद्ध आवाज उठवण्याचा निर्णय घेतला. तिने आपल्या कुटुंबासह पिंपळनेर पोलीस ठाणे गाठून वैभव पटेकरविरुद्ध सविस्तर फिर्याद नोंदवली. पिंपळनेर पोलिसांनी घटनेचे गांभीर्य लक्षात घेऊन तात्काळ तपासाची चक्रे फिरवली आणि मुख्य आरोपी वैभव गिताराम पटेकर याला बेड्या ठोकल्या. पोलिसांनी आरोपीवर भारतीय न्याय संहितेच्या विविध गंभीर कलमान्वये आणि अत्याचार प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे. आरोपीला न्यायालयात हजर केले असता, त्याला 17 मार्चपर्यंत पोलीस कोठडी सुनावण्यात आली आहे.
बीडमधील या घटनेने ग्रामीण भागातील महिलांच्या सुरक्षेचा प्रश्न पुन्हा एकदा ऐरणीवर आणला आहे. एका अल्पवयीन विवाहितेला तिच्या स्वतःच्या घरातून उचलून नेले जाते आणि त्यानंतर तिला गावाच्या मध्यभागी अमानुष वागणूक दिली जाते, ही बाब सामाजिक व्यवस्थेसाठी अत्यंत लाजीरवाणी आहे. या घटनेचा व्हिडिओ देखील समाजमाध्यमांवर व्हायरल झाला असून, त्यामध्ये पीडितेची दुरवस्था पाहून नागरिकांमधून तीव्र संताप व्यक्त केला जात आहे.
इतर महत्त्वाच्या बातम्या
ADVERTISEMENT











