Operation Tiger Live Updates : ठाकरे गटात फूट पक्की! 6 बंडखोर खासदारांचे लोकसभा अध्यक्षांना पत्र

मुंबई तक

17 Jun 2026 (अपडेटेड: 17 Jun 2026, 02:18 PM)

उद्धव ठाकरे यांच्या पक्षाचे बंडखोर खासदार नवी दिल्लीत पोहोचले आहेत. दिल्लीत काय घडामोडी घडत आहेत, जाणून घ्या लाईव्ह.

Operation Tiger Live Updates

Operation Tiger Live Updates

Google CTA

बातम्या हायलाइट

point

बंडखोर गटात फक्त पाच खासदार

point

दोन खासदार ठाकरेंसोबतच?

Operation Tiger Live Updates : उद्धव ठाकरे यांच्या पक्षाचे बंडखोर खासदार नवी दिल्लीत पोहोचले आहेत. यादरम्यान ठाकरे गटाच्या दोन खासदारांनी, राजाभाऊ वाजे आणि संजय पाटील यांनी, शिंदे गटात जाण्याच्या चर्चा फेटाळून लावल्या आहेत. मात्र, सूत्रांनी असाही दावा केला आहे की, यूबीटीचे बंडखोर खासदार काही वेळातच लोकसभा अध्यक्षांच्या (स्पीकर) निवासस्थानी भेट घेऊ शकतात.

हे वाचलं का?

LIVE UPDATES :

• ठाकरे गटाच्या 'त्या' खासदारांचे लोकसभा अध्यक्षांना पत्र 

महाराष्ट्रच्या राजकारणात उद्धव ठाकरे यांना पुन्हा एकदा मोठा राजकीय धक्का बसला आहे. ठाकरे गटाच्या 9 लोकसभा खासदारांपैकी 6 खासदारांनी उद्धव ठाकरेंची साथ सोडून आपला वेगळा गट स्थापन करण्याचा निर्णय घेतला आहे. ठाकरे गटाच्या 6 खासदारांनी लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांना पत्र लिहून आपल्याला स्वतंत्र गट म्हणून मान्यता देण्यात यावी, अशी मागणी केली आहे.

ठाकरे गटाच्या ज्या खासदारांनी अध्यक्षांना पत्र लिहिले आहे, त्यामध्ये संजय जाधव, संजय देशमुख, नागेश पाटील आष्टीकर, ओमराजे निंबाळकर, भाऊसाहेब वाकचौरे आणि संजय दिना पाटील यांचा समावेश असल्याचे बोलले जात आहे. दुसरीकडे, ठाकरे गटाच्या तिकिटावर निवडून आलेल्या 9 खासदारांपैकी 6 खासदार एकत्र आले आहेत, तर 3 खासदार अजूनही उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत उभे आहेत.
 

अनिल देसाई, संजय राऊत, अरविंद सावंत यांची लोकसभा अध्यक्ष ओम बिर्ला यांच्याशी भेट.

•  संजय राऊत यांची पत्रकार परिषद

संजय राऊत यांनी पत्रकार परिषदेत स्पष्ट केले की, "मी अजूनही मानतो की आमचे सर्व खासदार एकत्र आहेत." त्यांनी सांगितले की आम्ही खासदारांशी चर्चा केली आहे. 'मातोश्री'वर एक बैठक झाली, ज्यामध्ये 5 खासदार उपस्थित होते, तर उर्वरित खासदार व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे जोडले गेले होते. त्यांनी सांगितले की, खासदारांनी साईबाबा, आई भवानी आणि स्वतःच्या आईची शपथ घेतली आहे. यानंतरही जर कोणी दगा दिला, तर त्याला सोडणार नाही. त्यांनी पुढे म्हटले की, "तुम्ही आमच्या पक्षाच्या तिकिटावर निवडून आला आहात, आम्ही व्हिप जारी केला आहे. आम्ही ओम बिर्लाजींना पत्र लिहिले आहे."

उद्धव ठाकरे यांनी त्यांना निवडून आणण्यासाठी दिवस-रात्र एक केली. आम्ही त्यांना शक्य तितकी सर्व संसाधने दिली. आमचे खासदार शिवसेनेच्या 'मशाल' या निवडणूक चिन्हावर निवडून आले आहेत, ज्याचे नेते उद्धव ठाकरे आहेत. जर आता कोणी पाला बदलला (पक्षांतर केले), तर आम्ही कोणालाही सोडणार नाही. राऊत यांनी पत्रकार परिषदेत सांगितले की, ज्यांना जायचे आहे, ते राजीनामा देऊन जाऊ शकतात.

राऊत म्हणाले, 'ऑपरेशन टायगर होणं सोप्पं नाही. आमचे ते खासदार कुठे आहेत माहिती नाही. ते सगळे मशाल चिन्हावर निवडून आलेले आहेत. महाराष्ट्रातील खासदारांना विकत घेतलं जातंय. हे सगळे ठाकरेंच्या मेहनतीवर निवडून आलेत. ५० कोटी घेऊन बेईमानी करण्याचा अधिकार नाही. आता जनता गप्प बसणार नाही, राडा होईल. आता नादानपणा खपवून घेतला जाणार नाही.'

यापुढं बोलताना ते म्हणाले की, 'एका खासदाराने 3 मिनिटात चारवेळा साई बाबांची शपथ घेतली. एकाने मुलीची, एकाने आई भवानीची शपथ घेतली होती. एकाने बाळासाहेबांची शपथ घेतली. शपथ घेतल्यावर विश्वास ठेवणं अनिवार्य. खासदारांनी फुटण्याच्या बातमीचं खंडन करावं.'
 

• दिल्लीत पोहोचले राजाभाऊ वाजे; म्हणाले- ठाकरे यांच्यासोबत आहे आणि त्यांच्यासोबतच राहणार

ठाकरे गटाचे खासदार राजाभाऊ वाजे नाशिकहून दिल्लीत पोहोचले आहेत. दिल्लीत पोहोचल्यानंतर त्यांनी सांगितले की, "मी उद्धव ठाकरे यांच्यासोबत आहे आणि त्यांच्यासोबतच राहणार. माझा इतर कोणाशीही कोणताही संपर्क झालेला नाही. मला कोणताही फोन आलेला नाही आणि शिंदेजींनीही माझ्याशी कोणताही संपर्क साधलेला नाही. मी नाराज नाही आणि उद्धव ठाकरेंसोबत आहे. मी येथे एका कमिटी मीटिंगसाठी आलो आहे."

• सुषमा अंधारेंची पोस्ट

सुषमा अंधारे यांनी एक्सवर एक पोस्ट केली आहे. यामध्ये त्यांनी म्हटलंय की, 'नागेश पाटील आष्टीकर हे ठरवून सगळ्यांना वेड्यात काढायचा प्रयत्न करत आहेत. त्यांना वाटते की ते सगळ्यात मोठे तीसमार खान आहेत. पण गेल्या दोन महिन्यांपासून त्यांच्या आणि संजय देशमुख यांच्या चाललेल्या जेवणावेळी अगदी परवाच्या रात्री ओव्हरस्मार्ट बनत त्यांनी मला आणि पक्ष नेतृत्वाला केलेला कॉल हे सगळं आम्ही समजून उमजून आहोत.  या सगळ्या कॅम्पेनचे कॅप्टन संजय देशमुख तर वाईस कॅप्टन नागेश आष्टीकर आहेत.'
 

दिल्लीत नाहीत श्रीकांत शिंदे

एक मोठी माहिती समोर आली आहे. असे सांगितले जात आहे की, शिंदे गटाचे खासदार श्रीकांत शिंदे दिल्लीत नाहीत. ते महाबळेश्वर येथे आहेत. ते आज रात्री किंवा उद्या दिल्लीत पोहोचतील.

चंद्रशेखर बावनकुळे काय म्हणाले?

महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय घडामोडींबद्दल बोलताना मंत्री आणि भाजप नेते चंद्रशेखर बावनकुळे म्हणाले, "उद्धव ठाकरेंचे खासदार कुठे जातात, याच्याशी भाजपचा काहीही संबंध नाही. उद्धव ठाकरेंना हे माहीत असायला हवे की त्यांचे खासदार किंवा आमदार त्यांना का सोडून जात आहेत. जर ते एकनाथ शिंदेंकडे जात असतील, तर हा विषय त्यांच्याशी संबंधित आहे. आमच्या मुख्यमंत्र्यांचा किंवा आमच्या कोणत्याही नेत्याचा याच्याशी काहीही संबंध नाही. भाजपला यात का ओढले जात आहे?"

• महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय घडामोडींच्या पार्श्वभूमीवर शिंदे गटाच्या नेत्या शाइना एनसी यांनी म्हटले आहे की, 'हे 'ऑपरेशन टायगर' नसून 'ऑपरेशन प्रगती' आहे. महाराष्ट्रातील जनता त्यांच्यावर प्रेम करते. खरा टायगर कोण आहे हे सर्वांनाच ठाऊक आहे. यामध्ये जास्त तर्क लावण्याची गरज नाही.'

श्रीकांत शिंदे सध्या अध्यक्षांना (स्पीकर) भेटणार नाहीत

ठाकरे गटातील बंडाच्या चर्चांदरम्यान अशी माहिती येत आहे की, श्रीकांत शिंदे सध्या अध्यक्षांना (स्पीकर) भेटणार नाहीत. सर्वात आधी बंडखोर गटाला अध्यक्षांकडे पत्र सोपवावे लागेल. सूत्रांचे म्हणणे आहे की, सकाळी श्रीकांत यांच्या निवासस्थानी कोणतीही बैठक नाही.

• फुटीच्या चर्चां दरम्यान ठाकरे गटाने गुरुवारी दिल्लीत आपल्या संसदीय दलाची बैठक बोलावली आहे. यापूर्वी संजय राऊत यांनी सोशल मीडियावरील पोस्टमध्ये दावा केला की, नाशिकचे खासदार राजाभाऊ वाजे हे इंडस्ट्री कमिटीच्या (उद्योग समिती) बैठकीसाठी दिल्लीला गेले आहेत आणि येथे बातमी मात्र काही वेगळीच दाखवली जात आहे.

• 'माझा एकनाथ शिंदेंशी काहीही संबंध नाही'

खासदार संजय पाटील यांनीही शिंदे गटात सामील होण्यास नकार दिला आहे. त्यांनी म्हटले आहे की, "मी मुंबईत आहे आणि जर तुम्हाला काही विचारायचे असेल तर कृपया संजय राऊत आणि अरविंद सावंत यांना विचारा." त्यांनी पुढे सांगितले की, "उद्या आम्हाला आमच्या संसदीय दलाच्या बैठकीसाठी दिल्लीला बोलावण्यात आले आहे. मी एकनाथ शिंदेजींना का भेटू? माझा एकनाथ शिंदेंशी काहीही संबंध नाही."

• ठाकरे गटातील मोठ्या फुटीच्या चर्चां दरम्यान खासदार संजय राऊत यांनी दावा केला आहे की, त्यांच्याकडे (बंडखोर खासदारांकडे) आवश्यक संख्याबळ नाही. आमचे खासदार फोडण्याचे त्यांचे प्रयत्न अपयशी ठरतील. त्यांना २/३ बहुमताची गरज आहे, जे त्यांच्याकडे नाही. त्यांनी संवादादरम्यान पुढे म्हटले की,आम्ही अध्यक्षांनाही (स्पीकर) पत्र लिहून भाजपच्या या वाईट कारस्थानांबद्दल माहिती दिली आहे. आम्हाला आमच्या खासदारांवर विश्वास आहे, परंतु ते दबाव टाकण्याचे आणि लोकांना धमकावण्याचे डावपेच अवलंबत आहेत