PM मोदी रामाच्या अवतारात तर एकनाथ शिंदे चक्क हनुमानाच्या रूपात; शिवसेनेच्या सेलिब्रेशनची चर्चा!
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या राजकीय प्रवासाची 25 वर्षे पूर्ण झाल्यानिमित्त शिवसेनेने सेलिब्रेशन आयोजित केले. या कार्यक्रमात मोदी यांना प्रभू श्रीरामाच्या, तर एकनाथ शिंदे यांना हनुमानाच्या रूपात दाखवण्यात आल्याने या उपक्रमाची चर्चा होत आहे.
ADVERTISEMENT
हैदराबाद, तेलंगणा: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या राजकीय प्रवासाला 25 वर्षे पूर्ण झाल्याच्या निमित्ताने देशभरात विविध कार्यक्रमांचे आयोजन करण्यात येत आहे. याच पार्श्वभूमीवर तेलंगणा शिवसेनेच्या वतीने हैदराबादमधील हिमायतनगर येथे विशेष सेलिब्रेशन आयोजित करण्यात आले. या कार्यक्रमातील एका दृश्याची मात्र सध्या विशेष चर्चा होत आहे. या सेलिब्रेशनमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांना प्रभू श्रीरामाच्या, तर महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना हनुमानाच्या अवतारात दाखवण्यात आले.
मोदींचा रामाच्या रूपातील अवतार
कार्यक्रमात नरेंद्र मोदी यांची प्रतिमा प्रभू श्रीरामाच्या रूपात सादर करण्यात आली. तर दुसऱ्या बाजूला एकनाथ शिंदे यांना हनुमानाच्या रूपात दाखवण्यात आले. त्यामुळे कार्यक्रमस्थळी उपस्थितांचे लक्ष या सादरीकरणाकडे वेधले गेले.
हे ही वाचा>> शिवसेना सुनावणी : शिंदेंना पक्षचिन्ह देण्याच्या आयोगाच्या निर्णयावर कोर्टाचे प्रश्न, काय घडतंय?
राम आणि हनुमान हे भारतीय धार्मिक आणि सांस्कृतिक परंपरेतील महत्त्वाचे प्रतीक मानले जातात. त्यामुळे राजकीय नेत्यांना या दोन्ही रूपांमध्ये सादर करण्यात आल्याने या सेलिब्रेशनला वेगळे स्वरूप प्राप्त झाले.
एकनाथ शिंदेंना हनुमानाच्या रूपात दाखवलं
महाराष्ट्राचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांना हनुमानाच्या रूपात दाखवण्यात आले. नरेंद्र मोदी यांच्यासोबत शिंदे यांची ही प्रतिमा एकत्रितपणे सादर करण्यात आली. आयोजकांनी या माध्यमातून दोन्ही नेत्यांबद्दलचा आपला आदर आणि समर्थन व्यक्त करण्याचा प्रयत्न केला असल्याचे या कार्यक्रमातील दृश्यांवरून दिसून येते.
