PUNE: शिवशाही बसमध्ये तरुणीवर बलात्कार, वसंत मोरेंकडून डेपोत तोडफोड!
पुण्यातील स्वारगेट येथील बस स्थानकावर एका तरुणीवर शिवशाही बसमध्ये बलात्कार झाल्याची धक्कादायक घटना घडली. ज्यानंतर शिवसेना यूबीटी कार्यकर्त्यांनी डेपोची तोडफोड केली
ADVERTISEMENT

पुणे: पुण्यातील स्वारगेट बसस्थानकावर उभ्या असलेल्या महाराष्ट्र राज्य मार्ग परिवहन महामंडळाच्या (MSRTC) बसमध्ये 26 वर्षीय महिलेवर झालेल्या कथित बलात्कारावरून राजकारण तापले आहे. या घटनेनंतर संतप्त शिवसेना (UBT) कार्यकर्त्यांनी निषेध केला आणि सुरक्षा रक्षकाच्या केबिनची तोडफोड केली. याशिवाय, राष्ट्रीय महिला आयोगाने (NCW) देखील या प्रकरणाची स्वतःहून दखल घेतली आहे आणि महाराष्ट्र पोलिसांना पत्र लिहून त्वरित कारवाईची मागणी केली आहे.
कथित निष्काळजीपणाचा निषेध करत, शिवसेनेच्या (UBT) कार्यकर्त्यांच्या एका गटाने स्वारगेट बस स्थानकावरील सुरक्षा रक्षकांच्या केबिनची तोडफोड केली. या घटनेबद्दल महिला कार्यकर्त्यांनी भाजपच्या नेतृत्वाखालील महाराष्ट्र सरकारविरुद्ध घोषणाबाजी केली तर अनेक कार्यकर्त्यांनी सुरक्षा कार्यालयाच्या आत खिडक्यांच्या काचा आणि फर्निचर फोडले.
हे ही वाचा>> Pune : "शरीरसुखाची मागणी पूर्ण न केल्यानं मला निलंबित केलं...", PMPL महिला कंडक्टरचा कार्यालयातच आत्मदहनाचा प्रयत्न
'केबिनमध्ये बसण्याचा कोणालाही अधिकार नाही'
शिवसेना (UBT) नेते वसंत मोरे म्हणाले की, जर सुरक्षा केबिनसमोर एखाद्या महिलेवर बलात्कार झाला तर तिथे बसण्याचा कोणालाही अधिकार नाही. वसंत मोरे म्हणाले की, 'ही घटना सुरक्षा केबिनसमोर घडली. जर सुरक्षा केबिनसमोर एखाद्या महिलेवर बलात्कार झाला तर तिथे बसण्याचा कोणालाही अधिकार नाही.'
आरोपीची ओळख
या प्रकरणाची माहिती देताना पोलिसांनी सांगितले की, स्वारगेट बसस्थानकावर बसमध्ये महिलेवर बलात्कार करणाऱ्या आरोपीचा शोध घेण्यासाठी शोध मोहीम राबविण्यात येत आहे.










