Yo Yo Honey Singh पुन्हा अडकला वादात, मुंबईत लेझर लाइट वापरले अन्...
मुंबईत प्रसिद्ध गायक यो यो हनी सिंहच्या लाईव्ह कॉन्सर्टवरून मोठा वाद निर्माण झाला आहे. 28 मार्च रोजी बीकेसी येथील एमएमआरडीए मैदानावर झालेल्या या कॉन्सर्टनंतर, नियमांचे उल्लंघन केल्याच्या आरोपाखाली पोलिसांनी गुन्हा दाखल केला आहे.
ADVERTISEMENT

मुंबई: प्रसिद्ध रॅपर आणि गायक यो यो हनी सिंहची (Yo Yo Honey Singh)मुंबईतील कॉन्सर्ट ही त्याच्या गाण्यांपेक्षा वादामुळेच जास्त चर्चेत आहे. असे वृत्त आहे की, हनी सिंहच्या शो दरम्यान विमानतळाच्या प्रतिबंधित क्षेत्राजवळ बेकायदेशीर लेझर लाईट्सचा वापर करण्यात आला, ज्यामुळे सुरक्षा यंत्रणा सतर्क झाल्या. या घटनेमुळे मोठ्या कार्यक्रमांमध्ये सुरक्षा नियमांचे पालन करण्याबाबत गंभीर प्रश्न निर्माण झाले आहेत. चाहते संगीत आणि कार्यक्रमाचा आनंद घेत असताना, अशा निष्काळजीपणामुळे सुरक्षेला धोका निर्माण झाला.
अशा लाईट्सचा वापर, विशेषतः विमानतळ परिसराजवळ, विमान वाहतूक (Air Traffic) सुरक्षेच्या दृष्टिकोनातून संवेदनशील मानला जातो. परिणामी, हा मुद्दा आता केवळ एका कॉन्सर्टपुरता मर्यादित राहिलेला नाही, तर कार्यक्रम व्यवस्थापन आणि नियमांचे पालन या संदर्भात एक मोठा प्रश्न बनला आहे.
पोलिसांच्या इशाऱ्यानंतरही नियमांकडे दुर्लक्ष
वृत्तानुसार, पोलिसांनी आयोजकांना विमानतळ परिसराजवळ लेझर लाईट्स न वापरण्याच्या स्पष्ट सूचना आधीच दिल्या होत्या. असे असूनही, कार्यक्रमादरम्यान या लाईट्सचा वापर करण्यात आला, ज्यामुळे विमान वाहतूक सुरक्षेला धोका निर्माण होऊ शकतो अशी चिंता व्यक्त केली जात आहे.
हे ही वाचा>> मुंबई : समोशाच्या पैशांवरुन वाद, ग्राहकाने दातांनी तोडले दुकानदाराचे बोट; धक्कादायक प्रकरण
गुन्हा दाखल, आयोजक अडचणीत
या संपूर्ण घटनेनंतर, पोलिसांनी कठोर कारवाई केली आहे. या संपूर्ण प्रकरणी पोलिसांनी 'तमन्नाज वर्ल्डवाइड ॲडव्हर्टाइजमेंट' या आयोजन कंपनीचे इंद्रजित सिंग यांच्या विरोधात एफआयआर दाखल केला आहे. आयोजकांनी सुरक्षा नियमांकडे दुर्लक्ष केले आणि हवाई क्षेत्राच्या सुरक्षेशी तडजोड केली, असा आरोप आहे.









