कोकण, मुंबई, ठाणे, रत्नागिरीत विजांच्या कडकडाटासह पाऊस घालणार धुमाकूळ! 'या' ठिकाणी घोंगावणार वादळी वारे
Maharashtra Weather Today : मागील काही दिवसांपासून महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यांत विजांच्या कडकडाटासह पावसाच्या हलक्या सरी कोसळत आहेत. काही ठिकाणी वादळी वाऱ्यांनी धुमाकूळ घातला आहे.
ADVERTISEMENT

बातम्या हायलाइट

कोणत्या जिल्ह्यात वाहणार वादळी वारे?

या जिल्ह्यात कोसळणार पावसाच्या हलक्या सरी

आजच्या हवामानाबाबत वाचा सविस्तर माहिती
Maharashtra Weather Today : मागील काही दिवसांपासून महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यांत विजांच्या कडकडाटासह पावसाच्या हलक्या सरी कोसळत आहेत. काही ठिकाणी वादळी वाऱ्यांनी धुमाकूळ घातला आहे. मान्सूनपूर्व पाऊस मे महिन्याच्या मध्यापासून महाराष्ट्रात मान्सूनपूर्व पावसाची शक्यता असते. आज 19 मे 2025 रोजी कोकण, मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यात तुरळक ठिकाणी हलका ते मध्यम पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.
मुंबई, ठाणे, पालघर यांसारख्या किनारी भागात ढगाळ वातावरणासह हलक्या सरी आणि 30-40 किमी प्रतितास वेगाने वारे वाहण्याचा अंदाज आहे. मध्य महाराष्ट्र (पुणे, सातारा, कोल्हापूर) आणि मराठवाड्यात (औरंगाबाद, जालना) काही ठिकाणी विजांच्या कडकडाटासह वादळी पाऊस आणि 40-50 किमी प्रतितास वेगाने वारे वाहण्याची शक्यता आहे.
आज महाराष्ट्रात कसं असेल आजचं हवामान?
तापमान: मुंबई आणि कोकणातील कमाल तापमान 33-35°सेल्सियस आणि किमान तापमान 25-27°सेल्सियसच्या आसपास राहण्याची शक्यता आहे. मध्य महाराष्ट्र आणि विदर्भात कमाल तापमान 35-38°सेल्सियसपर्यंत जाऊ शकते, तर रात्रीचे तापमान 24-26°से. असू शकते. मे महिन्यात उष्णता आणि आर्द्रता जास्त असते, परंतु पावसामुळे काही प्रमाणात दिलासा मिळू शकतो.
हे ही वाचा >> गजानन मारणे गँगची हवाबाजी बंद! पुणे पोलिसांचा मोठा दणका, 'त्या' 15 लक्झरी गाड्या...
अलर्ट: भारतीय हवामान खात्याने मे 2025 मध्ये काही भागांत मुसळधार पावसाचा आणि गारपिटीचा इशारा दिला आहे. मध्य महाराष्ट्र आणि मराठवाड्यासाठी यलो किंवा ऑरेंज अलर्ट जारी होऊ शकतो. कोकणातील काही भागांत (रत्नागिरी, सिंधुदुर्ग) आणि विदर्भात (नागपूर, अमरावती) वादळी वाऱ्यासह पावसाची शक्यता आहे.
कोकण (मुंबई, ठाणे, रायगड, रत्नागिरी): ढगाळ वातावरण, हलका ते मध्यम पाऊस, आणि आर्द्रता जास्त. वारे 30-35 किमी प्रतितास वेगाने वाहू शकतात.
मध्य महाराष्ट्र (पुणे, सातारा, सांगली): तुरळक ठिकाणी मुसळधार पाऊस, विजांचा कडकडाट आणि वादळी वारे. शेतीसाठी सावधगिरी बाळगावी.
हे ही वाचा >> 'त्या' व्हायरल Video मुळे ज्योती मल्होत्राच्या अडचणी वाढल्या! पाकिस्तानच्या बड्या अधिकाऱ्याचं कनेक्शन आलं समोर
मराठवाडा (औरंगाबाद, बीड, परभणी): हलका ते मध्यम पाऊस, काही ठिकाणी गारपीट. तापमान 35-37 सेल्सियसच्या आसपास.
विदर्भ (नागपूर, चंद्रपूर, वर्धा): उष्ण आणि दमट वातावरण, काही ठिकाणी मान्सूनपूर्व पावसाच्या सरी.
सावधगिरी आणि सल्ला: शेतकऱ्यांसाठी: अवकाळी पावसामुळे पिकांचे नुकसान टाळण्यासाठी खबरदारी घ्या. पिके झाकून ठेवा आणि पाण्याचा निचरा व्यवस्थित करा. नागरिकांसाठी: वादळी वारे आणि विजांपासून सावध राहा. घराबाहेर पडताना छत्री किंवा रेनकोट सोबत ठेवा.