PM नरेंद्र मोदींनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंचं केलं तोंडभरून कौतुक, अर्थ काय?

भागवत हिरेकर

भाजप-शिवसेना युती सरकारमध्ये अजित पवार गट सामील झाला. अजित पवार उपमुख्यमंत्री झाले, पण ते लवकरच मुख्यमंत्री होणार आहेत, ही चर्चा सातत्याने सुरू आहे.

ADVERTISEMENT

mumbaitak
mumbaitak
social share
google news

Narendra Modi meet Eknath Shinde : अजित पवार लवकरच राज्याचे मुख्यमंत्री होणार आहेत, अशी चर्चा गेल्या काही दिवसांपासून सुरू आहे. अलिकडेच भावी मुख्यमंत्री म्हणून बॅनर्सही झळकले. अशातच मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंनी सहकुटुंब पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची भेट घेतली. दिल्लीतील या भेटीनंतर पंतप्रधान मोदींनी शिंदेंचं तोंडभरून कौतुक केलं आहे. राज्यात सुरू असलेल्या वेगवेगळ्या चर्चांच्या पार्श्वभूमीवर मोदींनी केलेल्या कौतुकाचा अर्थ काय, हेच समजून घेणं महत्त्वाचं आहे. (Prime Minister Narendra Modi praised chief Minister Of Maharashtra Eknath Shinde)

भाजप-शिवसेना युती सरकारमध्ये अजित पवार गट सामील झाला. अजित पवार उपमुख्यमंत्री झाले, पण ते लवकरच मुख्यमंत्री होणार आहेत, ही चर्चा सातत्याने सुरू आहे. एकनाथ शिंदेंसह 16 आमदारांवर अपात्रतेची टांगती तलवार असून, त्यामुळेच या चर्चेला हवा मिळताना दिसत आहे.

एकनाथ शिंदेंनी घेतली पंतप्रधान मोदींची भेट

राज्यात मुख्यमंत्री बदलाच्या चर्चा सुरू असतानाच मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदींची दिल्लीत सहकुटुंब भेट घेतली. या भेटीनंतर मुख्यमंत्री शिंदेंनी पंतप्रधान मोदींचे आभार मानले.

वाचा >> ‘आम्हाला चक्की पिसायला जायचं नाही म्हणून मोदी हवेत’, राऊतांनी सांगितला किस्सा

“देशाचे पंतप्रधान म्हणून कणखर आणि सक्षम असलेल्या नरेंद्र मोदीजी यांनी माझे वडील, पत्नी, मुलगा खासदार श्रीकांत शिंदे, सून आणि नातू यांच्यासह मला सदिच्छा भेटीला बोलावून आपलेपणाने विचारपूस केली. माझ्या कुटुंबाशी निवांत गप्पा मारल्या. त्यांच्या व्यस्त कार्यक्रमातून आमच्यासाठी वेळ काढला. गेले वर्षभर केंद्र सरकारचे भक्कम पाठबळ राज्य सरकारला मिळत आहे. ते सहकार्य यापुढेही कायम मिळो, ही मागणी मान्य करत पंतप्रधानांनी आश्वस्तही केले. पंतप्रधानांची आपुलकी, आशीर्वादाचा हात आणि आस्था नवे बळ देणारी आहे”, असं मुख्यमंत्री शिंदे या भेटीनंतर म्हणाले.

हे वाचलं का?

    follow whatsapp