‘ती’ 40 मिनिटं… महाराष्ट्राचं राजकारण बदलणार? राज ठाकरे-फडणवीसांची बंद दाराआडची चर्चा अन्..

रोहित गोळे

Raj Thackeray-CM Fadnavis Meeting: मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे आणि मुख्यमंत्री फडणवीस यांची आज 40 मिनिटं भेट झाली. ज्यामध्ये दोन्ही नेत्यांमध्ये बंद दाराआड चर्चा झाली. पण याच चर्चेवरून राजकीय वर्तुळात वेगवेगळे अंदाज वर्तवले जात आहेत.

ADVERTISEMENT

Mumbai Tak
social share
google news

मुंबई: महाराष्ट्राच्या राजकारणात काहीतरी नवं समीकरण पुन्हा तयार होत आहे. एक नवीन राजकीय घडामोड घडत आहे. कारण महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी गुरुवारी सुमारे 40 मिनिटे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची भेट घेतली. या भेटीमध्ये दोन्ही नेत्यांमध्ये बंद दाराआड चर्चा झाली.

आता दोन्ही नेत्यांमध्ये नेमकी काय चर्चा झाली? असा प्रश्न पडणे स्वाभाविक आहे. जरी दोन्ही नेत्यांमध्ये काय घडले हे अद्याप माहित नसले तरी, यांनी या काळात निश्चितच अनेक मुद्दे उपस्थित केले आहेत.

राज ठाकरे आणि फडणवीस यांच्यात काय चर्चा झाली?

मुख्यमंत्री फडणवीस यांची भेट घेतल्यानंतर राज ठाकरे यांनी पत्रकार परिषदेत दोघांमधील संभाषणाची महत्त्वाची माहिती दिली. राज ठाकरे म्हणाले की, ‘त्यांनी अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर मुख्यमंत्र्यांशी चर्चा केली आहे. २०१४ मध्ये त्यांनी नगररचना माहितीपट बनवला. या सर्व गोष्टी त्यांच्या आवडीच्या आहेत.’

हे ही वाचा>> BEST Election: ठाकरे बंधूंच्या युतीचा मुंबईतल्या निवडणुकीत कशामुळे झाला एवढा दारूण पराभव?

राज ठाकरे म्हणाले की, ‘महाराष्ट्रातील अनेक शहरांमध्ये पुनर्विकास होत आहे. लोकसंख्या वाढत आहे आणि वाहतूकही वाढत आहे. येथे मोठ्या संख्येने लोक राहण्यासाठी येत आहेत. मुंबईत वाहतुकीची समस्या आहे. लोकांना वाहतुकीचे शिष्टाचार माहित नाहीत. लोक कुठेही गाड्या पार्क करायला जातात.’

हे वाचलं का?

    follow whatsapp