अतिक अहमदची ‘अफाट’ संपत्ती… आता कोण असणार वारसदार?
अतीक अहमदने 3 दशकात भरपूर संपत्ती कमावली. यात बेनामी संपत्तीचाही समावेश होतो.
ADVERTISEMENT

What is the net worth of Atiq Ahmed : एकेकाळी प्रयागराजमधील दहशतीला कारणीभूत असलेल्या अतिक अहमदचा आता अंत झाला आहे. मेडिकलसाठी आणलं जात असताना 3 हल्लेखोरांनी त्याला आणि भाऊ अशरफला गोळ्या घातल्या. यात दोघांचा जागीच मृत्यू झाला. गेल्या आठवडाभरात माफिया अतिकसह कुटुंबातील तीन जणांची हत्या झाली आहे. अतिकच्या मृत्यूपूर्वी अतिकचा मुलगा असदला एसटीएफने चकमकीत मारला. बाकीचे एक तर तुरुंगात आहेत, किंवा फरार आहेत. (What is the net worth of Mafia, Baahubali leader Atiq Ahmed)
अतिक अहमदच्या कुटुंबात अतिक अहमद आणि त्याची पत्नी शाइस्ता परवीन आणि त्यांना पाच मुले आहेत. मोठा मुलगा उमर लखनौ तुरुंगात आहे. दुसरा मुलगा अली हा प्रयागराजच्या नैनी तुरुंगात बंद आहे. तिसरा मुलगा असद हा एसटीएफने 13 एप्रिलला चकमकीत मारला. अतिकची उर्वरित दोन मुले अद्याप अल्पवयीन असून, ते बालगृहात आहेत. एकूणचं अतिकमुळे त्याच्या संपूर्ण कुटुंबाची वाताहात झाली आहे.
पण एकेकाळी दहशत असणारा अतिक अहमद कोण? त्याचा इतिहास काय होता, जाणून घेऊया..
अतिक अहमदचा जन्म 10 ऑगस्ट 1962 रोजी झाला आणि 15 एप्रिल 2023 रोजी त्याची हत्या झाली. म्हणजेच वयाच्या 60 व्या वर्षी त्याने जगाचा निरोप घेतला. अतिक अहमदचे कुटुंब एकेकाळी खूप गरीब होते. वर्ष होतं 1979. त्यावेळी अलाहाबादच्या चकिया परिसरात फिरोज अहमद नावाचा एक व्यक्ती राहत होता. तो टांगा चालवून कुटुंबाचा खर्च भागवत असे. या फिरोजचा मुलगा गुंडगिरीत जास्त आणि अभ्यासात कमी होता.
अतिक-अशरफला डोक्यात गोळ्या घातल्यानंतर का पळाले नाही हल्लेखोर?, सांगितलं ‘हे’ कारण
दहावीचा निकाल आला आणि फिरोजचा मुलगा नापास झाला. आता तो या परीक्षेत नापास झाला पण लवकरच श्रीमंत आणि बाहुबली बनण्याचे स्वप्न पाहू लागला. जरी तो 17 वर्षांचा होता. म्हणजे तो अजून प्रौढही झाला नव्हता. मतदान करता आले नसले तरी जीव घेण्याचे त्याने ठरवले होते. वर्ष उलटून गेले आणि इथे या अल्पवयीन ते प्रौढ मुलाचा गुन्हेगारीचा आलेखही वाढतच गेला. तो आता अतिक अहमद या नावाने कुप्रसिद्ध झाला होता.